DongThap FC hội quân sớm, vào ngày 06/02/2023 các cầu thủ Đồng Tháp đã có mặt tại đại bản doanh Đồng Tháp để tập trung trở lại sau quãng thời gian nghĩ kết thúc mùa giải 2022. Ở đợt tập trung lần này, DongThap FC có sự góp mặt của những cầu thủ có nhiều kinh nghiệm thi đấu tại V-League và Hạng Nhất, cùng với đó là một số cầu thủ trẻ tiềm năng ở các lứa U được gọi lên đội 1 để tập luyện.
![](https://dongthapfc.org/wp-content/uploads/2023/02/IMG_0490.jpg)
Chiều ngày 08/02/2023 trên sân vận động Cao Lãnh, các cầu thủ đã có trận thi đấu nội bộ đầu tiên sau 2 ngày tập trung. Không khí buổi tập tương đối sôi nổi, các cầu thủ đã thi đấu nổ lực theo đúng chiến thuật BHL đề ra.
![](https://dongthapfc.org/wp-content/uploads/2023/02/IMG_0489.jpg)
Theo dự kiến đến tháng 06/2023, mùa giải hạng Nhì Quốc gia 2023 mới khởi tranh. Như vậy các cầu thủ Đồng Tháp có khoảng thời gian gần 4 tháng, để có sự chuẩn bị tốt nhất về mặt lực lượng lẫn chiến thuật cho mùa giải mới 2023 đầy hứng khởi.